Nếu đây là lần đầu bạn tham gia diễn đàn, vui lòng đọc qua mục Hỏi/Đáp để biết cách thức hoạt động. Vui lòng Đăng ký làm thành viên để sử dụng quyền hạn. Để bắt đầu xem bài viết, chọn một trong các chuyên mục dưới đây.

THƯ CỦA MỘT SINH VIÊN ITXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
Spamer
Liệt Sĩ
Liệt Sĩ
Vũ Khí : Vip-Boomerang +12
avatar-dulieu : 57,11474|50,11801|49,10839|64,12636|51,11463|48,12375|58,12163|66,11440
Thú Nuôi : #007 - Charmander
Zodiac : Virgo
Monkey
Birthday : 30/08/1992
Đến từ lớp : Sh10A1
Job/hobbies : C.E.O
Spamer

VirgoMonkey

Humor :

Bài gửiTiêu đề: THƯ CỦA MỘT SINH VIÊN IT THƯ CỦA MỘT SINH VIÊN IT EmptyTue Nov 08, 2011 5:31 pm

Loading
THƯ CỦA MỘT SINH VIÊN IT 182-thu-tinh-3
Em thân yêu ! -Niềm kiêu hãnh như Vista của anh ! Em hãy tưởng tưởng anh như là một Process, một Process có nhiều Thread chạy đồng thời: anh học nè, anh viết code, anh cập nhật thông tin nè và anh yêu em nữa nè… Học thì có nhiều cái để học, cập nhật thông tin thì phải liên tục, chính thế mà cái Thread này chiếm rất nhiều thời gian em ạ. Lại còn viết code nữa chứ! Đó là công việc đặc thù cho nghề anh mà, nó lại là công việc chiếm nhiều thời gian nhất, phải phân tích thiết kế nè, rồi mới code, phải test nữa, nếu gặp phải Logic Error thì còn đõ chữ lỡ như gặp phải Algorithm Error thì phải ngồi Debug điên luôn.
Nhưng em đừng vội lo, vì với Thread để yêu em anh đã phải cố gắng Set Priority lên mức cao rồi. Nghĩa là Thread này sẽ có thời gian sử dụng CPU nhiều hơn. Nhưng em biết không, anh phải đồng bộ và phân bố quyền ưu tiên hợp lý giữa các Thread chứ. Chắc em sẽ hỏi, để làm gì? Em hãy nhìn xem, hầu như các Thread đều hỗ trợ cho anh sau ngày làm việc rồi anh kiếm tiền. Hi hi! Chả phải anh đang lo cho tương lai chúng ta sao? Chẳng phải anh đang yêu em còn gì? Thế đấy, đồng thời anh có thêm Thread để yêu em với Priority ở mức cao, tất nhiên không thể để cho Thread nào chiếm được quyền sử dụng toàn bộ thời gian CPU được bởi sẽ gây ra Deadlock.
Lúc đó thì Operating System sẽ Kill Process chữa Thread gây nên Deadlock. Nếu Process bị Kill rồi thì các Thread bên trong nó đều ngủm theo và thế là Thread anh yêu em và Set Priority rất cao nhưng phải cẩn thận để tránh xảy ra Deadlock chứ, để từ đó mà chúng ta cứ mãi tồn tại và yêu nhau cho đến khi ở một nơi nào đó vào thời điểm nào đó PostQuitMessage xuất hiện, lúc đó anh sẽ “rước nàng về dinh”. Thiệt đó, là chết liền!!!Tới đây anh biết chắc em vẫn chưa hài lòng, thến nào em cũng làm nũng và bảo rằng như thế chưa đủ để chứng minh anh yêu em. Lúc nào em cũng nói rằng anh chỉ yêu cái máy tính mà thôi. Hôm nay anh sẽ chứng minh một cách khoa học rằng anh rất yêu em, không gì làm thay đổi được và không thể thông minh hơn con người vì nó không biết nói xạo. Vậy hôm nay anh sẽ dùng máy tính để chứng minh tình yêu của anh cho em thấy nhé.

Giả sử anh có 1 biến như sau:

Static const bool AnhYeuEm = true;

Và bây giờ thử những điều nghi ngờ của em nhé: It ((anhmaiyeumaytinh = = true || (anhgapnguoicongaikhacdephonem = = true) || (vanhieucaikhacnua)) { AnhYeuEm = false; }

Hay em có lặp đến 1.111.111.111 con chó đốm đi chăng nữa các cái “nếu” của em: For (int i = 0; i < 1.111.111.111; i++){ AnhYeuEm = false; } Nhấn F7 và chờ kết quả. Đấy, máy tính báo lỗi ngay: Error C2166: I-value specifies const object.

Nếu anh có lỡ dành quá nhiều thời gian cho máy tính khiến em ghen tị thì cũng xin em hiểu cho vì anh đã lỡ “trao thân gửi phận” cho cái ngành TIN mới HỌC này rồi, cũng như em nói em trót dại yêu gã cù lần như anh vậy mà. Em phải hiểu là cái máy tính sao bằng em được. Khi vui mừng vì vừa giải quyết xong một vấn đề hóc búa nào đó, bất quá anh cũng chỉ ôm và hôn một cái máy tính vô tri vô giác thôi mà. Làm sao nó có được ánh mắt trìu mến và xinh đẹp như của em, đâu có được đôi má ửng hồng, giọng nói ngọt ngào hay bờ môi êm dịu như em.
Tóm lại, em là “số một” của anh. Đừng giận anh nữa nhé!!! Không biết có cô nàng nào đó, sau khi đọc xong bức thư này sẽ nghĩ sao! Nếu cũng là dân IT thứ thiệt, may ra nàng sẽ thấu hiểu nỗi lòng người viết thư. Nếu nàng cũng thuộc loại “IT -i tờ” như tui đây thì nói thiệt: Hiểu chết liền! Chắc thằng bạn tui hết đường năn nỉ.
Nguồn http://www.dut.edu.vn/forum/showthread.php?t=2735
https://cnshou.forumvi.com
Spamer
Liệt Sĩ
Liệt Sĩ
Vũ Khí : Vip-Boomerang +12
avatar-dulieu : 57,11474|50,11801|49,10839|64,12636|51,11463|48,12375|58,12163|66,11440
Thú Nuôi : #007 - Charmander
Zodiac : Virgo
Monkey
Birthday : 30/08/1992
Spamer

VirgoMonkey

Humor :

Bài gửiTiêu đề: Re: THƯ CỦA MỘT SINH VIÊN IT THƯ CỦA MỘT SINH VIÊN IT EmptyTue Nov 08, 2011 6:18 pm

Loading
Very Happy còn đây là của tớ ..

<htma> <!-- Hãy Thương Mình Anh -->
<head>
<title> Anh Yêu Em </title>

<style type=" traitim/em">
#maimaiyeuem {
color: #ffcc00;
width: 1 tt;
height: 165 cm;
.dungboanh {
font-family: thangboykhac;
font- size : 170 cm;
color: $$$$$$;
</style>
</head>
<body deptrai="0" cotai="0">
<!-- Trái Tim anh -->
<div id="maimaiyeuem"> anh yêu em nhất trên đời. Bởi vì trên đời này anh chỉ yêu mình em </div>
<br/>
<p class="dungboanh"> Dù anh có xấu trai bất tài. dù có quen ai đẹp trai nhà giàu học giỏi .lại có xe đạp riêng thì cũng đừng bỏ anh nhé. Anh Yêu em </p>

<!-- Kết thúc trái tim khi chính thức bị đá -->
</body>
</htma>
https://cnshou.forumvi.com
helloworldvn
Ma Mới
Ma Mới
Zodiac : Aquarius
Cat
Birthday : 02/02/1988
Đến từ lớp : 12
Job/hobbies : seo
helloworldvn

AquariusCat

Đến từ lớp : 12
Job/hobbies : seo
Humor :

Bài gửiTiêu đề: Re: THƯ CỦA MỘT SINH VIÊN IT THƯ CỦA MỘT SINH VIÊN IT EmptyThu Jun 07, 2012 9:14 am

Loading
hay hay, IT cũng lãng mạng đấy nhỉ
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: THƯ CỦA MỘT SINH VIÊN IT THƯ CỦA MỘT SINH VIÊN IT Empty

Loading
THƯ CỦA MỘT SINH VIÊN ITXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang